



SHULE YA UPILI YA MANGU

102/1
KISWAHILI
Karatasi ya 1
JULAI 2017
INSHA
Muda: Saa 1¾

SHULE YA UPILI YA MANG'U

Hati ya Kuhitimu Masomo ya Shule ya Upili
MTIHANI WA MWISHO WA MUHULA WA KWANZA
Insha
2017

MAAGIZO

- i. Jibu maswali **mawili**.
- ii. Swali la kwanza ni la **lazima**. Chagua swali la pili kwa yale matatu yaliyosalia
- iii. Kila swali lina alama **20**
- iv. Kila jibu lifikishe maneno mia **nne**
- v. Kila insha lazima iandikwe kwa lugha ya Kiswahili
- vi. Mtihani huu una alama **40**.

Fungua Ukurasa

MASWALI

1. Wewe ni katibu wa chama cha kiswahili katika shule ya upili ya Mingamiwili. Kama chama mmekutana kujadili mbinu na mikakati ya kuinua matokeo ya Kiswahili shuleni. Andika kumbukumbu za mkutano wenu.
2. Treni ya kisasa nchini ina manufaa makuu nchini Kenya. **Jadili**
3. Andika kisha kitakachodhihirisha maana ya methali. **Mti ukifa shinale na tanzuze hunyauka**
4. Andika kisa kitakachoanza kwa maneno yafuatayo; **Nilishusha pumzi kutokana na ufanisi nilioupata baada ya masaibu tele.**