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Mwongozo p1 

1. Lazima sura ya insha hii ibainike wazi. 

- Atumie nafsi ya kwanza 

- Ajihusishe la si hivyo hatakuwa amejibu swali kwa hivyo atuzwe D ya alama 3. 

- Aseme ni mahojiano baina ya nani na nani kama anwani na apigie mstari. 

Azingatie maudhui kwa mfano 

- Ukosefu wa chakula cha kutosha 

- Barabara mbovu – hazipitiki 

- Ukosefu wa vyombo vya kusafirisha k.v. magari 

- Ukosefu wa usalama 

- Uhasama baina ya makabila / koo za sehemu husika 

- Wizi wa chakula kutoka vyombo vya dola n.k 

- Hamahama za watu 

- Uchochezi toka kwa wanasiasa 

- Idadi kubwa ya wanaotegemea msaada huu 

- Kuharibika kwa chakula hiki 

- Athari ya hali ya anga. 

- Ukosefu wa mahali pa kuhifadhia. 

* Hakiki hoja zingine 

N/B Maudhui angalau sita na zifafanuliwe vizuri 

2.  

-  Serikali kutangaza vivutio vya utalii vinavyopatikana nchini kote nchini 

- Kuimarisha huduma za usafiri m.f kuboresha barabara 

- Kuwashawishi raia kutembelea vivutio mbalimbali nchini 

- Kupugnuza ada za kiingilio kwenye vivutio hivi 

- Kujengwa kwa hoteli za kisasa katika maeneo yanayopendelewa Zaidi na watalii. 

- Kurahisisha shughuli ya kupata kibali cha kuwa nchini. 

- Kuviboresha vivutio hivi vya utalii k.m tamaduni 

- Kuboresha huduma katika angatua (airport) na bandari zetu ili kuwapa watalii 

mapokezi yafaayo 
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- Kutoa ulinzi kwa wanyama pori walio na hatari za kuangamizwa na majangili 

- Kuhakikisha waelekezi wa watalii wanapata mafunzo mwafaka hasa kuhusiana na 

mlahakama vyema 

- Kuhakikisha huduma muhimu zinapatikana kwenye vivutio na kwa ada ya chini k.m 

intaneti, benki n.k 

Zozote tano  zifafanuliwe vizuri 

 

 

3. Maana ya methali hii ni kuwa mtu anayechibuka ngozi akilima hafi njaa 

 

Matumizi:  Kuwahimiza watu wawe na uvumilivu wa kukabiliana na shida au jambo 

gumu kwa kuwa hatimaye wataishia kufaidika. 

- Si lazima matahiniwa aeleze maana ya ndani nan nje ya methali. 

- Mtahiniwa atunge kisa kimoja tu kinachoafikian na maana ya methali husika. 

- Pande zote mbili za methali zijitokeze wazi ( kuchanika – kujibidiisha / kuteseka na h 

atimaye kutokufa njaa – kufaidika) . Si lazima iwe nusu bin nusu lakini zionekane. 

- Asiposhughulikia pande zote mbili atakuwa amepungukiwa kimaudhui 

 

       4.   Mtahiniwa aweza kuangazia yafuatayo 

- Shule yake ni mmoja wa zile zilizokoza matokeo 

- Baadhi ya wanafunzi shuleni mwake wakoza matokeo lakini / alibahatika kupata zake 

- Sababu ya matokeo kufutiliwa mbali ( wizi wa mtihani) 

- hatua mbalimbali alizochukua kukabiliana na tukio hili 

- Hatima ya tukio hili n.k. 


