

102/1

KARATASI YA KWANZA

JULAI/ AGOSTI 2012

MUDA: SAA 1¾

**TATHIMINI YA PAMOJA –MWIGO WILAYA
ZA KISUMU MASHARIKI NA KASKAZINI
*HATI YA KUHITIMU ELIMU YA SECONDARI KENYA***

KISWAHILI
KARATASI YA 1
INSHA
MUDA: SAA1¾

Maagizo

- ❖ Andika insha ***mbili*** insha ya kwanza ni ya ***LAZIMA***
- ❖ Kisha chagua insha moja nyingine kutoka hizo tatu zilizobakia
- ❖ Kila insha isipungue maneno 400
- ❖ Kila insha ina alama 20
- ❖ Karatasi hii ina kurasa 2 zilizopigwa chapa
- ❖ Mtahiniwa ni lazima ahahikishe kwamba kurasa zote za karatasi hii zimepigwa chapa sawasawa na kuwa maswali yote yamo

1. Wewe kama katibu wa jopo maalumu lililoteuliwa na Waziri wa Uchumi, andika kumbukumbu za mkutano uliojadili jinsi ya kuimarisha nchi kiuchumi. (alama 20)

2. Teknolojia ni kama sarafu ya pande mbili. Jadili

3. Mtaka cha mvunguni sharti ainame

4. “Niliamshwa na sauti ya dirisha likifunguliwa polepole. Nje kulivaa weusi wa kutisha.....”Endeleza.