

102/1  
KISWAHILI  
Karatasi ya 1  
INSHA  
Okt./Nov. 2015  
Muda: Saa  $1\frac{3}{4}$



THE KENYA NATIONAL EXAMINATIONS COUNCIL  
Kenya Certificate of Secondary Education  
KISWAHILI  
Karatasi ya 1  
INSHA  
Muda: Saa  $1\frac{3}{4}$



00107057

**Maagizo**

- (a) Andika insha **mbili**. Insha ya kwanza ni ya **lazima**.
- (b) Kisha chagua insha nyingine moja kati ya hizo tatu zilizobakia.
- (c) Kila insha isipungue maneno **400**.
- (d) Kila insha ina alama 20.
- (e) Kila insha **lazima** iandikwe kwa lugha ya Kiswahili.
- (f) Insha zote **sharti** ziandikwe katika kijitabu cha majibu ulichopewa.
- (g) **Karatasi hii ina kurasa 2 zilizopigwa chapa**.
- (h) **Watahiniwa ni lazima wahakikishe kwamba kurasa zote za karatasi hii zimepigwa chapa sawasawa na kuwa maswali yote yamo.**



**1 Lazima**

Wewe ni katibu wa jopokazi lililoteuliwa kuchunguza vyanzo vya ongezeko la visa vya wanafunzi katika eneo la Telekeza kuacha shule kabla ya kukamilisha masomo yao. Andika ripoti ya uchunguzi huo.

**2** Andika insha kuhusu umuhimu wa tamasha za muziki katika maisha ya vijana.

**3** Tunga kisa kitakachodhihirisha maana ya methali ifuatayo:

Usipoziba ufa utajenga ukuta.

**4** Tunga kisa kinachoanza kwa maneno yafuatayo:

Nilimtazama kwa muda. Macho yake yalijaa machozi ya furaha na majonzi...

**HUU NDIO UKURASA WA MWISHO ULIOPIGWA CHAPA.**