

Jina:

Nambari:

Shule:

Sahihi

Tarehe:

102/1

KISWAHILI

KARATASI YA 1

MACHI / APRILI 2011

MUDA: SAA 1 $\frac{3}{4}$

MTIHANI WA MUUNGANO KANDA YA BUTERE MASHARIKI

Hati ya kuhitimu kisomo cha Sekondari Kenya (K.C.S.E)

Kiswahili

Karatasi ya 1

MAAGIZO:

- Andika Insha **mbili**. Insha ya kwanza ni ya **lazima**.
- Chagua insha moja nyingine kutoka hizo tatu zilizobaki.
- Kila insha isipungue maneno **400**.
- Kila insha ina alama **20**.

Karatasi hii ina kurasa 2 zilizopigwa chapa. Watahiniwa ni lazima waangalie kama kurasa zote za karatasi hii zimepigwa chapa sawasawa na kuwa maswali yote yamo.

1. Umeteuliwa mwenyekiti wa kamati inayochunguza chanzo cha matokeo mabaya katika shule ya upili ya Jitihada. Andika ripoti hiyo.

2. Mguu mtembezi haukosi mwiba

3. Kampeni dhidi ya kuenea kwa ukimwi katika jamii yapaswa ilenge kubadilisha mienendo ya watu, jadili.

4. Andika insha inayomalizika naAlianza kubabaika. Kijasho kikaanza kumtoka kwapani. Nikatambua moja kwa moja kuwa yeye ndiye mkosa.