
MTIHANI WA KAMATI YA KUIMARISHA ELIMU KATIKA WILAYA ZA 

BARINGO KOIBATEK 

 

 

 

102/1 

KISWAHILI 

KARASI YA 1 

JULAI/AGOSTI 

SAA 1 ¾  

 

 

 

1. Insha ya lazima  

Wewe ni waziri wa mipango na ruwaza ya mwaka wa elfu mbili na 

thelathinini.  Umealikwa kuhutubu kwenye kongamano la kitaifa kuhusu 

matatizo ya kiuchumi na kupanda kwa gharama ya maisha nchini.  Andika 

hotuba ya ufunguzi wa kongamano kuhusu visababishi vya hali hiyo. 

2. Kula kutamu, kulima mavune. 

3. Tatizo la njaa limekuwa likiwaathiri wengi katika nchi.  Pendekeza njia 

zitakazotumiwa ili kukabiliana na janga hili. 

4. Ijapokuwa maendeleo ya kisayansi yana uzuri yana ubaya wake pia.  Fafanua. 

 

 

 

 

 

 


