

Jina

Nambari yako ya Mtihani

Jina la shule yako

Sahihi yako

102/1

Tarehe

KISWAHILI

Karatasi ya 1

INSHA

Muda: Saa 1¼

TATHMINI YA PAMOJA – SHULE ZA UPILI ZA KAUNTI YA MAKUENI – 2015

Hati ya Kuhitimu Elimu ya Sekondari Kenya

KISWAHILI

Karatasi ya 1

INSHA

Muda: Saa 1¼

Maagizo

- (a) Andika insha **mbili**. Insha ya kwanza ni ya **lazima**.
- (b) Kisha chagua insha nyingine moja kati ya hizo tatu zilizobakia.
- (c) Kila insha isipungue maneno **400**.
- (d) Kila insha ina alama 20.
- (e) Kila insha **lazima** iandikwe kwa lugha ya Kiswahili.
- (f) **Karatasi hii ina kurasa 2 zilizopigwa chapa.**
- (g) **Watahiniwa ni lazima wahakikishe kwamba kurasa zote za karatasi hii zimepigwa chapa sawasawa na kuwa maswali yote yamo.**

Imedhaminiwa na H.E. Prof. Kivutha Kibwana, Gavana, Kaunti ya Makueni.

GEUZA UKURASA

1. Lazima:

Wewe ni mkaazi wa eneo fulani katika Kaunti ya Maili Mbili. Umekuwa ukifuatilia jinsi mambo yanavyoendelea katika kaunti hiyo ambayo imekuwa na changamoto si haba. Andika ripoti yako kuhusu changamoto hizo.

2. Fafanua njia za kustawisha uchumi katika Kaunti ya Makueni.
3. Andika kisa kitakachodhihirisha maana ya methali: Pwagu hupata pwaguzi.
4. Andika insha itakayomalizikia kwa maneno yafuatayo: ...nilimshukuru Mungu kwa kuniponya.