

102/1
KISWAHILI
KARATASI 1
INSHA
JUNE-2010
SAA: 1 ¾

MTIHANI WA PAMOJA WA MAJARIBIO KASSU- 2010 JET

Kiswahili
Karatasi 1
Insha
Saa 1 ¾

Jibu maswali mawili. Swali la kwanza ni la lazima. Kila insha isipungue maneno 400. Kila insha ina alama 20.

Karatasi hii ina kurasa 2 zilizopigwa chapa.

1. Kamati ya bunge imepokea malalamishi kuhusu matumizi ya hazina ya ustawi wa eneo bunge lako. Umeteuliwa kuwa mwenyekiti wa jopo linalochunguza malalamishi hayo. Andaa ripoti yako.
2. Jadili mikakati mbalimbali inayozingatiwa hapa nchini ili kuboresha umoja wa kitaifa.
3. Ndovu wawili wakisongana ziumiazo ni nyika
4. Kamilisha kwa:-
..... Ijapokuwa moyoni nilimhurumia sana mwandani wangu Sudi, niliona kuwa alistahili yaliyompata. Jinsi alivyoadhibiwa sidhani kama atarudia tendo hilo.