

MTIHANI WA PAMOJA WA SHULE ZA MKOA WILAYANI THIKA 2009

102/1

KISWAHILI

KARATASI YA 1

INSHA

JULAI / AGOSTI 2009

SAA: 1 $\frac{3}{4}$

- Andika insha mbili. Insha ya kwanza ni ya lazima.
 - Kisha chagua moja nyingine kutoka hizi tatu zilizobakia.
 - Kila insha isipungue maneno 400
 - Kila insha ina alama 20
-
1. Andika mazungumzo kati ya kamishna wa Polisi na wanahabari kuhusu hali ya usalama nchini na hatua zinazoweza kuchukuliwa.
 2. Mdomo siri ya gunda.
 3. Mfumo wa vyama vingi vya kisiasa una madhara mengi kuliko faida. Jadili.
 4. Andika insha itakayoishia kwaJua lilikuwa limeanza kuzuma,usiku ungeingia wakati wowote. Niliyaangalia machozi ya mama na kumfarijil Sasa hayakuwa mambo yetu tena bali makadara ya muumba.