

102/1  
KISWAHILI  
Karatasi ya 1  
(INSHA)  
JULY / AGOSTI - 2010  
MUDA: SAA 1 ¾

**TATHMINI YA PAMOJA WILAYA YA BURETI - 2010**  
*Hati ya Kuhitimu Kisomo cha Sekondari Kenya (KCSE)*

102/1  
KISWAHILI  
Karatasi ya 1  
(INSHA)  
JULY / AGOSTI- 2010  
MUDA: SAA 1 ¾

**MAAGIZO**

1. Andika insha **mbili**
2. Swali la kwanza ni la **lazima**
3. Kisha chagua insha nyingine moja kutoka hizo tatu zilizosalia
4. Kila insha isipungue **maneno 400**
5. Kila insha ina **alama 20**

*Karatasi hii ina kurasa 2 zilizopigwa chapa  
Watahiniwa wanastahili kuona kuwa maswali yote yako na hakuna yaliyoachwa.*

1. Kumeripotiwa katika vyombo vya habari kuwa kumetokea janga la ugonjwa wa kipindupindu katika wilaya ya Jaribu. Afisa mkuu wa Afya ya umma wilayani ameteua jopo la wanachama sita kuchunguza chanzo cha ugonjwa wenyewe.  
Andika ripoti kuhusu chanzo na suluhisho ya janga hili.
2. Andika insha itakayothibitisha ukweli wa methali hii.  
Mwenda tezi na omo marejeo ni ngamani.
3. Ni hatua zipi zinazoweza kuchukuliwa kuimarisha nchi yetu kiuchumi?
4. Andika insha itakayomalizika kwa:  
.....nilishusha pumzi, nikashukuru. Kwa kweli hiyo safari haikuwa rahisi kwangu.  
Kwa kuwa nilikuwa nimepoteza matumaini ya kukutana na wazazi wangu nikiwa hai.