

Jina.....

Nambari yako...../.....

Shule.....

Sahihi yako.....

Tarehe

102/1

KISWAHILI

Karatasi ya 1

(INSHA)

JULY / AUGUST - 2010

MUDA: SAA 1 ¾

TATHMINI YA PAMOJA YA WILAYA YA MANGA- 2010

Kenya Certificate of Secondary Education (K.C.S.E)

102/1

KISWAHILI

Karatasi ya 1

(INSHA)

JULY / AUGUST - 2010

MUDA: SAA 1 ¾

Maagizo

1. Andika insha **mbili**
2. Swali la kwanza ni la **lazima**
3. Kisha chagua insha nyingine moja kutokana na hizo tatu zilizosalia
4. Kila insha isipungue **maneno 400**
5. Kila insha ina **alama 20**

*Karatasi hii ina kurasa 2 zilizopigwa chapa
Watahiniwa wanastahili kuona kuwa maswali yote yako na hakuna yaliyoachwa.*

1. Wewe ni mwanafunzi katika Shule ya Upili ya Tunawika. Andika dayolojia baina yako na Mwalimu Mkuu wa shule yenu hiyo kuhusu manufaa na madhara ya mfumo wa elimu ya bure katika shule za upili nchini Kenya.
2. Mhini na mhiniwa njia yao ni moja.
3. Umeteuliwa kuwa katibu wa Tume ya Kitaifa inayochunguza suala nyeti la mihadarati miongoni mwa vijana. Andaa ripoti itakayobainisha chanzo na maangamizi ya mihadarati hiyo katika jamii yako.
4. Jadili maafa yanayowakumba wakimbizi wa ndani kwa ndani katika taifa lako.
5. Andika insha itakayomalizikia kwa:
.....Waama, waja hawasadikiki.