

102/1
KISWAHILI
INSHA
KARATASI YA KWANZA
JULAI/AGOSTI 2013
MUDA: SAA 1¾

**MTIHANI WA PAMOJA WA SHULE ZA SEKONDARI WILAYA
YA KIRINYAGA YA KATI MWAKA WA 2013**

Hati ya Kuhitimu Elimu ya Sekondari
KISWAHILI
INSHA
KARATASI YA KWANZA
MUDA: SAA 1¾

MAAGIZO:

- (a) Andika insha **mbili**.
- (b) Insha ya kwanza ni ya lazima.
- (c) Chagua insha **moja** nyingine kutoka hizo **tatu** zilizosalia.
- (d) Kila insha isipungue maneno **400**.
- (d) Kila insha ina alama **20**.

1. **LAZIMA**

Undanganyifu katika mtihani wa kitaifa ni tatizo sugu. Andika taarifa itakayasomwa kwa redio kuhusu suluhisho la tatizo hili. (alama 20)

2. Katiba mpya itaboresha maisha ya Wakenya. (alama 20)

3. Atangazaye mirimo si mwana wa ruwari. (alama 20)

4. Andika insha itakayomalizika kwa maneno yafuatayo.
“... huo ndio mzaha. Mzaha uliokuwa umetibua usaha na kututia mashakani haya yote.” (alama 20)