

102/1
KISWAHILI
KARATASI YA 1
INSHA
JULAI / AGOSTI 2011
MUDA: SAA 1 ¾

**MTIHANI WA MUUNGANO WA WILAYA ZA NANDI KUSINI,
NANDI MASHARIKI NA TINDERET
HATI YA KU HITIMU KISOMO CHA SEKONDARI**

MAAGIZO

- (a) *Andika Insha mbili. Insha ya kwanza ni ya lazima.*
- (b) *Kisha chagua insha moja nyingine kutoka kwa tatu zilizosalia.*
- (c) *Kila insha isipungue maneno 400.*
- (d) *Kila insha ina alama 20.*
- (e) *Karatasi hii ina kurasa mbili zilizopigwa chapa.*
- (f) *Watahiniwa ni lazima wahakikishe kuwa kurasa zote za karatasi ya mtihani zimepigwa chapa sawasawa na kuwa maswali yote yamo.*

1. Insha ya Lazima.

Wewe ni mwandishi na umepata ripoti kuwa katika ofisi ya Usajili wa Watu; upatianaji wa vyeti vya kuzaliwa; haswa kwa watahiniwa limekuwa ni jambo gumu. Andika mahojiano kati yako na msajili mkuu wa wilaya husika.

2. Katiba mpya itaboresha maisha ya wakenya. Jadili.

3. Ukiona vyaelea jua vimeundwa.

4. Anza: Umoja wetu ni nguzo yetu