

102/1  
KISWAHILI  
KARATASI YA 1  
INSHA  
Julai/Agosti, 2010  
MUDA: SAA 1¾

## **MTIHANI WA MAKADIRIO WA WILAYA YA MBOONI MAGHARIBI**

*Kenya Certificate of Secondary Education (K.C.S.E)*

102/1  
KISWAHILI  
KARATASI YA 1  
INSHA  
MUDA: SAA 1¾

### **MAAGIZO**

- (a) Andika insha **mbili**. Insha ya kwanza ni ya **lazima**.
- (b) Kisha chagua insha **moja** nyingine kutoka hizo tatu zilizobakia.
- (c) Kila insha isipungue maneno 400.
- (d) Kila insha ina alama 20.

*Karatasi hii ina kurasa mbili. Watahiniwa ni lazima waangalie kama kurasa zote za karatasi hii zimepigwa chapa sawasawa na kuwa maswali yote yamo*

1. Insha ya lazima  
Umesoma kazi iliyotangazwa katika gazeti moja humu nchini. Andika ombi la kazi hiyo na barua yako iambatane na wasifukazi.
2. Andika mahojiano kati yako na inspekta wa polisi kuhusu uhalifu wilayani mwako.
3. Mvua ni baraka na laana katika jamii. Jadili.
4. Mchuma janga hula na wa kwao.