

102/1

KISWAHILI

KARATASI YA 1

INSHA

SAA: 1 ¾

MJARABU WA KIDATO CHA NNE MUHULA WA PILI 2010 WILAYA YA MSAKU

Hati ya Kuhitimu Elimu ya Sekondari

KISWAHILI

KARATASI YA 1

SAA: 1 ¾

MAAGIZO YA MTAHINIWA

1. Jibu maswali mawili.
2. Swali la kwanza ni la lazima. Kisha chagua insha moja nyingine kutoka hizo tatu zilizobaki.
3. Insha zako zisipungue maneno 400.
4. Kila insha ina alama 20.

MASWALI

1. Umeteuliwa kuwa katibu wa kamati ya kutoa mapendekezo kuhusu jinsi ya kuhifadhi mazingira. Andika kumbukumbu za mkutano huo ukiangazia jinsi mazingira yanavyochafuliwa na suluhisho.
2. Ukosefu wa usalama ni tatizo sugu katika nchi yetu. Jadili.
3. Mgaagaa na upwa hali wali mkavu.
4. Andika insha inayoishia kwa:

..... Wekundu wa uchwejua ulienea kila mahali, anga nzima ilijaa wekundu kama kwamba mazingira yalipatana na hali iliyokuwepo, kwa mbali nilisikia sauti iliyonikumbusha maneno niliyoambiwa zamani. Laiti ningesikiliza maneno haya.