

102/2
KISWAHILI
Karatasi ya 1
INSHA
JUNI 2013
SAA 1 ³/₄

MTIHANI WA PAMOJA WA KASSU JET
Kiswahili
Karatasi Ya 1
Insha
Saa 1 ³/₄

Maagizo

- Jibu maswali mawili pekee.
- Swali la kwanza ni la lazima.
- Kila swali lina alama 20.
- Kila insha isipungue maneno 400.
- Karatasi hii ina kurasa mbili zilizopigwa chapa.
- Watahiniwa ni lazima waangalie kuwa kurasa zote za karatasi hii zimepigwa chapa sawasawa, na kuwa maswali yoyote yamo.

1. Ukiwa katibu wa kundi lililoteuliwa na Shirika la Umoja wa Mataifa kuchunguza shughuli ya uchaguzi mkuu uliopita nchini Kenya, andika ripoti.
2. Mfumo wa ugatuzi utakuwa na manufaa mchini Kenya. Jadili.
3. Mchumia juani hulia kivulini.
4. Tunga kisa kinachoanza kwa maneno yafuatayo:

Lo! Jambo lililotendeka katika makazi ya jirani yetu usiku huo, lilikuwa la kutisha sana. Kumbe, baba watu alikuwa amegeuka na kuwa hayawani. Hayawani mla wanawe...